Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Giấy phép lao động của Trưởng Văn Phòng Đại Diện Người gửi: Nguyễn Hoàng Long - Email: hodu1986@yahoo.com.vn Ngày hỏi: 19/09/2015 - Số điện thoại:

Kính gửi Sở Công Thương TpHCM!

Em có một câu hỏi muốn nhờ sở công thương tư vấn dùm em.

Trưởng văn phòng đại diện thuộc dạng không cư trú, một năm vào Việt Nam chỉ có 2-3 lần, và mỗi lần vào Việt Nam lưu trú tối đa 5 ngày. Và khi vào Việt Nam đều có xin visa xuất nhập cảnh. Vậy thì cho em hỏi Trưởng VPDD này có cần phải xin giấy phép lao động không? Mong nhận thông tin từ sở công thương.

Cảm ơn nhiều

 

Trả lời câu hỏi

Căn cứ Điều 172 Bộ Luật Lao động và khoản 1 Điều 7 Mục 2 Chương II Nghị định số 102/2013/NĐ-CP ngày 05/9/2013 của Chính phủ "quy định chi tiết thi hành một số điều của Bộ Luật Lao động về lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam" thì Trưởng văn phòng đại diện thuộc dạng không cư trú, một năm vào Việt Nam chỉ có 2-3 lần, và mỗi lần vào Việt Nam lưu trú tối đa 5 ngày không thuộc diện cấp Giấy phép lao động tại Việt Nam.
 
Đề nghị quý Văn phòng liên hệ với Sở Lao động-Thương binh và Xã hội Thành phố Hồ Chí Minh để được hướng dẫn chi tiết.
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [25/09/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 7 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 31/01/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn