Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Kết quả khuyến mãi Người gửi: Nguyễn Thành Hải - Email: haint@sedonavietnam.com Ngày hỏi: 24/09/2015 - Số điện thoại:

Xin chào Bộ Công Thương,

Hiện tại công ty mình kinh doanh lĩnh vực nhà hàng khách sạn. Đối với những khách hàng thuê phòng thời gian dài thì công ty mình cho họ sử dụng một số dịch vụ như ăn uống,giặt ủi miễn phí trong một hạn mức nhất định trong 1 tháng.

Mình thắc mắc là nếu như khách hàng không sử dụng hết hạn mức đó thì phần khách hàng chưa sử dụng coi như bỏ qua phải không?

Mình có đọc thông tư liên tịch 07/2007 về khuyến mãi thì có nội dung về việc xử lý giải thưởng không có người trúng thưởng của chương trình khuyến mãi mang tính may rủi. Khi không có ai trúng thưởng thì 50% giá trị giải thưởng sẽ phải nộp cho cơ quan nhà nước. Vậy trong trường hợp này của công ty mình thì phần khách hàng không sử dụng có phải nộp 50% cho cơ quan nhà nước không?

Xin chân thành cảm ơn

Trả lời câu hỏi

Căn cứ Điều 8 Nghị định số 37/2006/NĐ-CP, chương trình của Quý Công ty thực hiện là hoạt động khuyến mại:"Tặng hàng hóa cho khách hàng, cung ứng dịch vụ không thu tiền; không kèm theo việc mua, bán hàng hóa, cung ứng dịch vụ". Đối với hình thức này, không quy định về việc trích nộp ngân sách nhà nước. Do vậy trường hợp của Công ty bạn, khi khách hàng không sử dụng hết dịch vụ được tặng, không phải nộp 50% cho cơ quan nhà nước .

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [28/09/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/10/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn