Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Đăng ký khuyến mãi Người gửi: Trần Thị Nhân - Email: nhan_tt2006@yahoo.com Ngày hỏi: 30/09/2015 - Số điện thoại:

Công ty chúng tôi là đại lý phân phối tại Tp.HCM. Nhà sản xuất đã đăng ký chương trinh Khuyến mãi tại Tp.HCM.

Tôi xin hỏi:

1. Cty chúng tôi làm chương trình KM không theo chương trình của nhà sản xuất thì có cần đăng ký không?

2. Khách hàng tại tỉnh khác mua hàng cty chúng tôi, hàng giao tại Tp.HCM thì có phải đăng ký tại tỉnh của khách hàng không?

Rất mong Quý Sở trả lời giúp. Cảm ơn nhiều!

 

Trả lời câu hỏi

1. Khoản 1 Điều 91 Luật Thương mại quy định: “Thương nhân Việt Nam, Chi nhánh của thương nhân Việt Nam, chi nhánh của thương nhân nước ngoài tại Việt Nam có quyền tự tổ chức khuyến mại hoặc thuê thương nhân kinh doanh dịch vụ khuyến mại thực hiện khuyến mại cho mình”.

Như vậy, Đại lý phân phối được phép thực hiện khuyến mại cho hàng hóa mà công ty trực tiếp sản xuất/ nhập khẩu hoặc dịch vụ đại lý trực tiếp cung ứng.
 
2. Theo Điều 15, NĐ 37/2006/NĐ-CP: Thương nhân thực hiện các hình thức khuyến mại phải gửi thông báo/đăng ký bằng văn bản về chương trình khuyến mại đến Sở Công Thương nơi tổ chức khuyến mại chậm nhất 7 ngày làm việc trước khi thực hiện khuyến mại. 
Do đó Công ty của bạn ở TP HCM và Thực hiện khuyến mại tại HCM thì bạn chỉ cần gửi thông báo/đăng ký đến Sở Công Thương TP HCM.
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [15/10/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 7 Sở Công Thương đã giải quyết

100%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 31/01/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn