Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Quy định, thể lệ Đăng ký chương trình KM Người gửi: Đinh Thị Loan - Email: dinhthiloan318@gmail.com Ngày hỏi: 12/10/2015 - Số điện thoại:

Từ ngày 01/11-30/11 công ty tôi chạy chương trình KM mua hàng tặng quà trên toàn quốc.

Đối với Sở Công Thương TP.HCM, chúng tôi đến đăng ký trực tiếp. 62 tỉnh, thành còn lại tôi gửi email Chương trình KM đã được sở Công Thương TP.HCM duyệt được không hay phải gửi thư bằng đường bưu điện?

Tổng giá trị quà KM là số dự kiến, vậy nếu công ty tôi sử dụng ít hơn số đã đăng ký có phải nộp lại cho Sở Công Thương hay không, và ngược lại nếu sử dụng nhiều hơn số đã đăng ký thì có bị phạt tiền hay không?

Kính mong Quý Sở Công Thương TP.HCM hướng dẫn giúp công ty chúng tôi.

Chân thành cảm ơn!

Trân trọng kính chào !

 

Trả lời câu hỏi

Câu hỏi
Đối với Sở Công Thương TP.HCM, chúng tôi đến đăng ký trực tiếp. 62 tỉnh, thành còn lại tôi gửi email Chương trình KM đã được sở Công Thương TP.HCM duyệt được không hay phải gửi thư bằng đường bưu điện?
Trả lời:
Căn cứ Nghị định số 37/2006/NĐ-CP ngày 04/4/2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Theo khoản 1 Điều 15. Thông báo về việc tổ chức thực hiện khuyến mại: “Thương nhân thực hiện các hình thức khuyến mại quy định tại Mục 2 Chương này phải gửi thông báo bằng văn bản về chương trình khuyến mại đến Sở Thương mại nơi tổ chức khuyến mại chậm nhất 7 (bảy) ngày làm việc trước khi  thực hiện khuyến mại.”
Do đó Công ty phải gửi hồ sơ thông báo khuyến mại trực tiếp hoặc thông qua đường bưu điện đến tất cả Sở Công Thương nơi Công ty tổ chức khuyến mại.
Câu hỏi:
-Tổng giá trị quà KM là số dự kiến, vậy nếu công ty tôi sử dụng ít hơn số đã đăng ký có phải nộp lại cho Sở Công Thương hay không, và ngược lại nếu sử dụng nhiều hơn số đã đăng ký thì có bị phạt tiền hay không?
Kính mong Quý Sở Công Thương TP.HCM hướng dẫn giúp công ty chúng tôi.
Trả lời:
Trích nộp chỉ áp dụng cho hình thức đăng ký khuyến mại mang tính chất may rủi.
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [20/10/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/10/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn