Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Thời hạn khuyến mại Tặng hàng hóa, cung ứng dịch vụ không thu tiền Người gửi: Lê Minh Thái - Email: minhthai0105@gmail.com Ngày hỏi: 03/05/2019 - Số điện thoại: 0961601616

Công ty thực hiện chương trình khuyến mại cho Khách hàng khi mua một số lượng hàng hóa nhất định sẽ được tặng thêm hàng hóa không thu tiền. Công ty muốn thông báo chương trình khuyến mại này thì có bị giới hạn về thời hạn thực hiện khuyến mại không? có thể đăng ký với thời hạn vô thời hạn không?

Trả lời câu hỏi

  • Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý doanh nghiệp. Đối với

    trường hợp của Quý doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

    Tặng hàng hóa, cung ứng dịch vụ không thu tiền là hình thức khuyến mại

    được quy định tại Điều 9 Nghị định 81/2018/NĐ-CP.

    Trong các quy định pháp luật hiện hành về khuyến mại không quy định

    về giới hạn thời gian thực hiện khuyến mại bằng hình thức này. Tuy nhiên, tại

    Điều 91 Luật Thương mại quy định về thông tin phải thông báo công khai.

    Trong đó có thời gian khuyến mại, ngày bắt đầu và ngày kết thúc.

    Do đó, đối với một chương trình khuyến mại thì doanh nghiệp phải thể

    hiện đầy đủ thông tin về thời gian khuyến mại.

    Sở Công Thương thông báo đến Công ty để biết và thực hiện. Trong

    trường hợp Quý Công ty vẫn còn những vấn đề chưa rõ, Quý Công ty có thể

    liên hệ trực tiếp phòng chuyên môn: Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu - số 61 Lý

    Tự Trọng, Quận 1, TPHCM; SĐT: (028).38239571 hoặc (028)38239572.

    Trân trọng.

- Người trả lời: Liên thông CTTĐT [09/05/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 11 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/11/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn