Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Mở rộng giấy phép kinh doanh Người gửi: Le Khanh Ha - Email: khanhha4005@gmail.com Ngày hỏi: 06/11/2015 - Số điện thoại: 090 9898460

Xin chào,

Xin cho tôi hỏi: một công ty 100% vốn đầu tư nước ngoài, và có văn phòng đại diện ở Việt Nam, GPKD ghi rõ lĩnh vực hoạt động chính là sản xuất và kiểm tra chất lượng hàng dệt may,  không được tiến hàng các hoạt động kinh doanh, dịch vụ và các hoạt động trực tiếp sinh lời khác.

Vậy tôi muốn mở rộng việc kinh doanh thêm một loại sản phẩm khác : nhập khẩu và hoạt động buôn bán chất tẩy rửa vi sinh ( thành phần chính là H2O và protein chiết xuất từ cây và khoán sản, Công dụng là làm sạch, không gây hại cho con người, động vật và cây trồng) tại Việt Nam có được không? Nếu có xin vui lòng cho biết các loại giấy tờ cần chuẩn bị để xin giấy phép. Xin chân thành cám ơn.

Trả lời câu hỏi

1. Nếu công ty của Ông/ Bà thuộc diện Công ty 100% vốn đầu tư nước ngoài (FDI) và được thành lập Văn phòng đại diện tại thành phố Hồ Chí Minh thì mọi vấn đề liên quan đến nội dung Giấy phép đề nghị Quý Ông/ Bà liên hệ với Sở Kế Hoạch Đầu Tư.
2. Nếu Thương nhân của Ông/ Bà có trụ sở tại nước ngoài đã được Sở Công Thương thành phố Hồ Chí Minh cấp phép thành lập văn phòng đại diện theo quy định của Nghị định số 72/2006/NĐ-CP ngày 25 tháng 7 năm 2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về Văn phòng đại diện, Chi nhánh của thương nhân nước ngoài tại Việt Nam". Căn cứ quy định của Nghị định trên Quý Ông/ Bà phải thực hiện thủ tục điều chỉnh Giấy phép, hồ sơ gồm:
 ​1- Đơn đề nghị điều chỉnh giấy phép thành lập Văn phòng đại diện/Chi nhánh (theo mẫu);
 2- Bản chính Giấy phép thành lập Văn phòng đại diện đã được cấp;
 3- Bản sao tài liệu pháp lý chứng minh sự thay đổi  của thương nhân nước ngoài trong phạm vi nước nơi thương nhân thành lập (trong trường hợp điều chỉnh Giấy phép quy định tại điểm d khoản 1 Điều 10 Nghị định số 72/2006/NĐ-CP);

b) Số lượng hồ sơ: 01 (bộ)
 
Chi tiết đền nghị Quý Ông/ Bà tham khảo tại địa chỉ: 
http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/lvqlhdtm
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [13/11/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/10/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn