Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Giải đáp thắc mắc xin đăng ký thực hiện khuyến mãi Người gửi: Nguyễn Thị Hà Thanh - Email: adminsupport@datthong.com Ngày hỏi: 09/11/2015 - Số điện thoại: 0938330513

Gửi Sở Công Thương,

Công ty em có nhu cầu xin đăng ký thực hiện khuyến mãi cho sản phẩm thực phẩm chức năng với tổng giá trị gần khoảng 95 triệu.

Vậy công ty em có thể xin đăng ký tại sở Công thương hay phải đăng ký tại Cục xúc tiến thương mại?

Xin trân trọng cám ơn!

Trả lời câu hỏi

Căn cứ Nghị định số 37/2006/NĐ-CP ngày 04/4/2006 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại. Theo khoản 1 Điều 16 có quy định về trình tự, thủ tục đăng ký thực hiện chương trình khuyến mại bằng hình thức bán hàng, cung ứng dịch vụ kèm theo việc tham dự các chương trình mang tính may rủi
 Do đó, Công ty có nhu cầu xin đăng ký thực hiện khuyến mãi phải đăng ký tại Sở Công Thương đối với chương trình khuyến mại thực hiện trên địa bàn một tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương và phải đăng ký tại Bộ Thương mại đối với chương trình khuyến mại thực hiện trên địa bàn từ hai tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương trở lên
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [10/11/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/10/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn