Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ ĐK VSATTP Người gửi: Huỳnh Thị Tuyết Ngân - Email: tuyetnganhuynh@gmail.com Ngày hỏi: 19/11/2015 - Số điện thoại:

Tôi là chủ cơ sở sản xuất bánh ngọt ở quận 9, TpHCM quy mô nhỏ - hộ gia đình.

Tôi muốn xin cấp giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện VSATTP thì phải nộp hồ sơ đến cơ quan nào? và thủ tục gồm những gì?

Cảm ơn.

Trả lời câu hỏi

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [30/11/2015]
Kính gởi bà Huỳnh Thị Tuyết Ngân
 
Căn cứ Điểm a, Khoản 3, Điều 2,  Thông tự  58/2014/TT-BCT ngày 22  tháng 12 năm 2014 của  Bộ trưởng Bộ Công Thương ban hành Thông tư quy định cấp, thu hồi Giấy chứng nhận cơ sở đủ điều kiện an toàn thực phẩm thuộc trách nhiệm quản lý của Bộ Công Thương  "Thông tư này không áp dụng đối với: Cơ sở sản xuất, kinh doanh thực phẩm nhỏ lẻ"; Các đối tượng được quy định tại Khoản này phải đăng ký hoặc cam kết bảo đảm an toàn thực phẩm sản xuất, kinh doanh thực phẩm theo quy định của Luật an toàn thực phẩm với cơ quan có thẩm quyền tại địa phương theo phân cấp quản lý.
Do đó, cơ sở sản xuất hộ gia đình của Bà không thuộc đối tượng phải cấp giấy đủ điều kiện an toàn thực phẩm. Tuy nhiện, trong quá trình hoạt động  sản xuất kinh daoanh của cơ sở phải đáp ứng và chấp hành đầy đủ các quy định của pháp luật về an toàn thực phẩm (khám sức khỏe định kỳ, kiểm tra kiến thức an toàn thực phẩm, xét nghiệm sản phẩm, cơ sở vật chất ...).
 
- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [20/11/2015]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 15/10/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn