Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

KHUYẾN MÃI DÀNH CHO KHÁCH HÀNG HIỆN HỮU Người gửi: Nguyễn Ngọc Khánh Vân - Email: vanng2kh@gmail.com Ngày hỏi: 07/11/2019 - Số điện thoại: 0988272786

Kính chào Quý Sở,

Doanh nghiệp em đang hoạt động trong lĩnh vực Tài chính - Bảo hiểm ạ. Hiện nay doanh nghiệp muốn thực hiện một chương trình khuyến mãi dành cho khách hàng hiện hữu ( Là những khách hàng đã mua bảo hiểm nhưng vì một lý do nào đó mà tạm ngưng đóng phí một thời gian, nay sẽ tiếp tục đóng trở lại chứ không có động tác mua mới). Vậy quý sở cho em hỏi nếu muốn thực hiện CTKM trên có cần phải thực hiện Thông báo khuyến mãi không ạ?

Chân thành cảm ơn và rất mong nhận được phản hồi từ Quý Sở.

Trả lời câu hỏi

Sở Công Thương xin cảm ơn câu hỏi của Quý Doanh nghiệp. Đối với trường hợp của Quý Doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

Do nội dung câu hỏi của Quý Doanh nghiệp chưa rõ ràng nên Sở Công Thương chưa có đủ cơ sở để trả lời chính xác. Tuy nhiên, đề nghị quý Doanh nghiệp tham khảo và thực hiện theo các quy định sau:

- Khoản 1 Điều 88 Luật Thương mại năm 2005 quy định: Khuyến mại là hoạt động xúc tiến thương mại của thương nhân nhằm xúc tiến việc mua bán hàng hoá, cung ứng dịch vụ bằng cách dành cho khách hàng những lợi ích nhất định”.

- Các hình thức khuyến mại được quy định chi tiết tại Mục 2 Nghị định số 81/2018/NĐ-CP ngày 22 tháng 5 năm 2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại về hoạt động xúc tiến thương mại; và các thủ tục thông báo/đăng ký khuyến mại được quy định chi tiết tại Điều 17 và Điều 19 của Nghị định này.

Sở Công Thương thông tin đến Quý Doanh nghiệp để biết và thực hiện. Trường hợp cần thêm thông tin, Quý Doanh nghiệp vui lòng liên hệ Phòng Quản lý Xuất Nhập khẩu theo số điện thoại: (028) 38239571 hoặc (028) 38239572; địa chỉ: số 61 Lý Tự Trọng, phường Bến Nghé, quận 1, TP.HCM.

Trân trọng./.

- Người trả lời: Sở Công thương thành phố Hồ Chí Minh [15/11/2019]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

99,96%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 10/12/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn