Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Phát hàng mẫu cho khách hàng dùng thử Người gửi: Nguyễn Đức Thuận - Email: thuanduc8485@yahoo.com Ngày hỏi: 28/09/2017 - Số điện thoại: 0903177600

Kính thưa Sở Công Thương Hồ Chí Minh

Xin Sở Công thương Hồ Chí Minh giải đáp giùm tôi thắc mắc về xúc tiến thương mại như sau:

Hiện tại công ty chúng tôi đang có phát sinh không thường xuyên hoạt động phát hàng mẫu cho khách hàng dùng thử sản phẩm tại các địa điểm: chợ, các siêu thị, hội chợ hàng tiêu dùng..... 

vậy trường hợp của chúng tôi có phải là hoạt động khuyến mại không? với hoạt động như thế công ty chúng tôi có phải xin giấy phép hoạt động của Sở Công Thương Hồ Chí Minh không?

Nếu trong hoạt động này công ty chúng tôi không có thực hiện thêm việc bán hàng thì có phải xin giấy phép gì không?

Rất mong sẽ nhận được câu trả lời từ quý Sở sớm nhất có thể.

Thân ái.

Trả lời câu hỏi

Kính gửi Quý Doanh nghiệp!

Theo nội dung câu hỏi của Quý Doanh nghiệp, Sở Công Thương có ý kiến như sau:

 

Việc thương nhân Phát hàng mẫu cho khách hàng dùng thử thuộc hình thức khuyến mại “Đưa hàng mẫu, cung ứng dịch vụ mẫu để khách hàng dùng thử không phải trả tiền” được quy định chi tiết tại Điều 7,  Nghị định 37/2006/NĐ-CP ngày 04/4/2006 của Chính phủ là hình thức thương nhân phải thực hiện thủ tục hành chính thông báo thực hiện khuyến mại với Sở Công Thương của các tỉnh, thành phố nơi tổ chức khuyến mại trước khi thực hiện. Trân trọng!

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [09/10/2017]

Một cửa điện tử

Đến tháng 12 Sở Công Thương đã giải quyết

99,96%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 10/12/2019)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ (Cơ sở 1): 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Địa chỉ (Cơ sở 2): 61 Lý Tự Trọng, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh
Website: http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn

 

Giấy phép số 17/GP-TTĐT do Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hồ Chí Minh cấp ngày 18 tháng 03 năm 2019

Liên hệ

Điện thoại:(+8428) 38.222.311
Fax:(+8428) 38.221.778
Email: sct@tphcm.gov.vn