Hỏi đápNơi trao đổi và phản hồi thông tin giữa Doanh nghiệp và Sở Công Thương

HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN HỎI ĐÁP TRỰC TUYẾN

Hoạt động bán buôn bán lẻ Người gửi: ngô hoàng thục quyên - Email: quyen.ngohoangthuc@gmail.com

Chào quý sở,

Công ty kinh doanh mở cửa hàng thực phâm(thịt) sở hữu 100% vốn nước ngoài,

công ty bán cho người mua lẻ và bán cho nhà hàng khách sạn để chế biến món ăn

hoạt động mua bán của công ty là bán buôn hay bán lẻ ?

chân thành cảm ơn giải đáp của quý sở

Trả lời câu hỏi

Kính gửi Quý Doanh nghiệp!

Theo khoản 7 Điều 3 Nghị định số 09/2018/NĐ-CP ngày 15/01/2018 của Chính phủ quy định chi tiết Luật Thương mại và Luật Quản lý ngoại thương về hoạt động mua bán hàng hóa và các hoạt động liên quan trực tiếp đến mua bán hàng hóa của nhà đầu tư nước ngoài, tổ chức kinh tế có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam (có hiệu lực từ ngày 15/01/2018, thay thế Nghị định số 23/2006/NĐ-CP ngày 12/02/2007 của Chính phủ), bán lẻ là hoạt động bán hàng hóa cho cá nhân, hộ gia đình, tổ chức khác để sử dụng vào mục đích tiêu dùng. Vi vậy, hoạt động theo mô tả của Công ty là hoạt động phân phối bán lẻ. Trân trọng!

- Người trả lời: Quản trị cổng TTĐT [02/02/2018]

Một cửa điện tử

Đến tháng 10 Sở Công Thương đã giải quyết

99,95%

hồ sơ đúng hạn
(Ngày cập nhật: 18/10/2018)

DANH MỤC

THÔNG BÁO

Thiết lập dịch vụ công

TIN XEM NHIỀU

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ

SỞ CÔNG THƯƠNG THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Địa chỉ: 163 Hai Bà Trưng, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh
Website:http://congthuong.hochiminhcity.gov.vn/

Liên hệ

Điện thoại:(+8428)38222311
Fax:(+8428)38221778
Email: sct@tphcm.gov.vn